ประวัติความเป็นมาของเว็บไซด์วัดโสมนัสฯ

ประชาสัมพันธ์ข่าวสาร กิจกรรมต่างๆ และติดต่อสอบถาม

ผู้ดูแลฟอรั่ม: Admin

ประวัติความเป็นมาของเว็บไซด์วัดโสมนัสฯ

โพสต์โดย Admin » พ. พ.ค. 09, 2012 10:35 pm

:D เว็บไซด์ www.watsomanas.com เปิดทำการมาเป็นเวลา ๘ ปี แล้ว วันแรกๆ ของปี ๒๕๔๗ มีคนเข้ามาดูแค่ ๔-๕ ท่านเท่านั้น ต่อมาประมาณ ๑๐ วันจากวันที่ออนไลน์ ถ้าจำไม่ผิด คือวันที่ ๒๗ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๔๗ หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ คอลัมน์เดลี่เว็บนำไปลงหน้าที่ ๕ หรืออะไรไม่ทราบ วันนั้นปรากฏว่ามีคนเข้าชมมากเป็นพิเศษถึง ๒๘ ท่าน

:D แต่ถึงอย่างไรก็อดที่จะขอบคุณผู้ที่เขียนเว็บไซด์ให้และเป็นที่ปรึกษามาจนถึงปัจจุบันไม่ได้ ท่านนั้นก็ คือ
:D พระณรงค์ สิริสัทโธ
ท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดบุบผารามวรวิหาร ฝั่งธนบุรี ผลงานด้านเว็บไซด์ของท่านก็คือ
๑. www.watbuppha.org
๒. www.watsomanas.com
๓. www.dhammajak.net

ซึ่งปัจจุบันทั้ง ๓ เว็บไซด์ก็ยังทำหน้าที่เผยแพร่สาระธรรมอยู่

จากเว็บมาสเตอร์ครับท่าน

ขอบคุณครับ
(ปล.เว็บมาสเตอร์ดูแลอัฟโหลดเท่านั้น ไม่ได้เป็นผู้เขียนเว็บไซด์นี้ครับ)
แนบไฟล์
นี้เป็นรูปร่างหน้าตาของท่านครับผม
narong01.jpg (75 ) เปิดดู 12574 ครั้ง
ธรรมะ คือธรรมดา
ไอคอนประจำตัวสมาชิก
Admin
หน้าผู้ดูแลระบบ

Re: ประวัติความเป็นมาของเว็บไซด์วัดโสมนัสฯ

โพสต์โดย Admin » พ. พ.ค. 09, 2012 10:36 pm

มีปัญหาหรือสงสัยเกี่ยวกับการทำเว็บไซด์ ก็สามารถปรึกษาได้ครับผม

ขออนุโมทนาบุญครับผม

เว็บมาสเตอร์ครับท่าน

ขอบคุณครับ
ธรรมะ คือธรรมดา
ไอคอนประจำตัวสมาชิก
Admin
หน้าผู้ดูแลระบบ

ย้อนกลับไปยัง ข่าวประชาสัมพันธ์

ผู้ที่กำลังออนไลน์

ผู้ที่กำลังดูฟอรั่มนี้เป็นสมาชิก: ไม่มีสมาชิกใหม่ ท่าน และ 1 บุคคลทั่วไป