เมนูสำหรับผู้ช่วยดูแลบอร์ด ]

ไม่ตอบคำถามผมเลยอ่ะครับ

สนทนาธรรม,บทความ และนิทาน

ไม่ตอบคำถามผมเลยอ่ะครับ

โพสต์โดย nampuu01 » ส. ต.ค. 30, 2010 9:03 pm

ผมอยากได้คำตอบจริงจริงนะครับ ตอบคำถามผมด้วย เว็บมาสเตอร์ หรือผู้รู้นะครับ ผมร้อนใจมาก อยากบวชจริงจริง ผมไม่อยากไปแล้วเก้ออ่ะครับ ไม่รู้จักใครเลยติดต่อยังไงก็ไม่รู้ ตอบผมหน่อยนะครับ pleases
nampuu01

Re: ไม่ตอบคำถามผมเลยอ่ะครับ

โพสต์โดย Admin » พฤ. พ.ย. 04, 2010 8:16 am

ขอให้ทำใจเย็นๆ ไว้ครับ เดี๋ยวเวลาได้บวชแล้วไปเจออะไรที่ไม่ถูกต้องอาจอยากจะสึกอีกก็ได้

เพราะฉะนั้นใจเย็นๆ ไว้ครับท่าน ถึงไม่ได้บวชกายเราบวชใจได้ครับ รักษาศีล เจริญภาวนาก็สามารถบรรลุมรรคผลนิพพานได้ บางทีการบวชอาจจะทำให้ลำบากก็ได้เหมือนกันครับ เพราะมีระเบียบข้อบังคับมากมายครับ.

เว็บมาสเตอร์ครับ

สวัสดีครับ
ธรรมะ คือธรรมดา
ไอคอนประจำตัวสมาชิก
Admin
หน้าผู้ดูแลระบบ

ย้อนกลับไปยัง สนทนาธรรม,บทความ

ผู้ที่กำลังออนไลน์

ผู้ที่กำลังดูฟอรั่มนี้เป็นสมาชิก: ไม่มีสมาชิกใหม่ ท่าน และ 11 บุคคลทั่วไป